Thống kê truy cập

  • Đang truy cập: 8
  • Lượt truy cập: 312229
* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "PINLAPTOPGIARE.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Dây mạng Commscope Cat5e: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

Tuy nhiên, hai loại dây đượ sử dụng nhiều nhất hiện nay đó là dây mạng cat6 và dây mạng cat5e. Đây là hai loại dây mạng có thể đáp ứng được hầu hết nhu cầu của người tiêu dùng hiện nay, mà giá thành tương đối phù hợp. Với cáp mạng Cat6A có tính năng cao hơn những giá thành khá cao và các chi phí đầu tư cho hệ thống cũng không nhỏ. Nhưng đối với việc sử dụng dây cáp mạng cat6A hiện nay thì là lựa chọn khá đúng đắn bởi thời gian sử dụng được lâu dài và tốc độ lan truyền cao.

Đối với một hệ thống mạng hiện nay, dây mạng luôn đóng vai trò quan trọng và cần thiết. Hơn nữa, nó có vai trò to lớn trong cuộc sống con người với nhu cầu sử dụng internet ngày càng cao. Bạn muốn chọn một loại dây cáp mạng phù hợp với điều kiện và không gian làm việc? Đáp ứng được nhu cầu của mình? Hãy đến với Viễn Thông Xanh – Đơn vị uy tín về các loại dây cáp mạng có thể phục vụ đầy đủ cho nhu cầu của khách hàng. Việc lựa chọn một sợi dây mạng có ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả công việc và chất lượng cuộc sống của chính bạn, vì thế hãy là một người khách hàng thông minh!

Cáp mạng CAT6 là gì?


Dây cáp mạng CAT6 hay cáp mạng CAT6 là dây cáp được phát triển từ dây cáp CAT5e. Với nhiều cải tiến mới về tốc độ truyền tải so với thế hệ tiền nhiệm. Tốc độ hoạt động của cáp mạng Cat6 là 10 Gigabit/giây ở băng thông 250Mhz với khoảng cách từ 70m-100m.

Cấu tạo của Cáp mạng CAT6 là lõi nhựa chữ thập phân tách 4 đôi dây, với đường kính lớn và được trang bị các lớp bọc bạc và bọc bạc chống nhiễu khiến cho khả năng truyền tải tín hiệu tốt hơn.

Vì có tác dụng giảm nhiễu nên tín hiệu khi sử dụng mạng CAT6 sẽ được truyền xa hơn so với cáp mạng cũ.

Cáp mạng CAT6 được sản xuất với các tiêu chuẩn hiện đại nhất hiện nay và với sự đa dạng về chủng loại cũng như các hãng uy tín chất lượng nên đây là giải pháp để thay thế dây cáp mạng CAT5e.

Cáp mạng AMP Cat6 hỗ trợ tốc độ truyền dữ liệu chuẩn Gigabit Ethernet. Với tốc độ là 1 gigabit/giây và loại cáp mạng này sử dụng kết nối Ethernet 10 Gigabit nhưng với một khoảng cách hạn chế.

Cáp mạng AMP Cat6 có bốn đôi dây đồng và mỗi đôi dây được xoắn với nhau cô lập và có tác dụng giảm nhiễm chéo. Mỗi đôi dây đó đã giúp việc truyền tín hiệu được cao hơn và đạt năng suất tuyệt đối.

Một số đặc điểm khác về loại cáp mạng này là: Cấu tạo của cáp mạng AMP Cat6 phía đầu nối giống như thế hệ cáp mạng CAT5e trước đây là chuẩn RJ-45. Ngoài ra phiên bản nâng cấp của Cat6 đã được đưa vào sử dụng với tốc độ hỗ trợ lên đến 10 Gbps, nó có tên gọi là CAT6a.

So sánh cáp mạng CAT6 với cáp mạng CAT6A

Cáp mạng CAT6a là loại cáp mạng nâng cấp của CAT6. Vậy người kế nhiệm này có điều gì khác so với cáp mạng CAT6?

Bạn nên biết tạo ra CAT6A là giúp cải thiện hiệu suất của cáp mạng CAT6 nên có thể truyền truyền dữ liệu tốc độ mạng Ethernet 10 Gigabit trên một cáp đơn đến 328 feet (thông thường là 164 feet cho một cáp đơn). Như vậy có nghĩa là tăng lên gấp đôi so với CAT 6. Mặc dù chúng có cấu tạo dày hơn nhưng vẫn sử dụng các đầu nối chuẩn RJ-45. Vì cho hiệu năng cao hơn nên giá thành của cáp CAT 6A cao hơn so với cáp mạng CAT 6.
So sánh cáp mạng CAT 6 với cáp mạng CAT 5e



Nếu như cáp mạng CAT6a phiên bản cải tiến của CAT 6  thì CAT6 chính là phiên bản cải tiến của CAT5e. Vậy ta tiếp tục đến với so sánh giữa cáp mạng CAT 6 với cáp mạng CAT5e xem chúng có những gì khác biệt để biết nên lựa chọn loại cáp nào cho phù hợp nhất. Và rõ hơn các bạn hãy đến với các thông số trong bảng so sánh sau:

Những hạn chế của cáp mạng CAT6

    Bị giới hạn ở mức tối đa với chiều dài là 328 feet cho tốc độ kết nối như những loại cáp mạng xoắn đôi khác.

    Khoảng cách làm việc ngắn chỉ đạt 70-90m.

    Cáp mạng CAT 6 chi phí cao hơn CAT 5e. Trên thực tế nó có tốc độ và ưu điểm mạnh hơn CAT5e, song người mua vẫn lựa chọn CAT5e và cần phải thay thế để hỗ trợ 10 Gigabit được tốt hơn.

Dây cáp mạng AMP là thiết bị gì?
Cáp mạng AMP được biết đến là là dây cáp kết nối mạng với thiết bị điện tử tạo nên một mang lưới mạng với tốc độ truyển ổn định, sử dụng lâu dài và hiệu quả cực tốt. Cáp mạng có vòng đời dài nhất cung cấp một hệ thống mạng chuyên nghiệp với lợi ích quan trọng lâu dài. Cáp mạng AMP là huyết mạch của mạng CNTT, truyền thoại, dữ liệu, và các tín hiệu đến các thiết bị bạn sử dụng trong cuộc sống thường ngày.
Các loại cáp mạng AMP đang có trên thị trường
Cáp mạng AMP có rất nhiều loại khác nhau cho quý khách hàng lựa chọn, mỗi sản phẩm sẽ có những đặc điểm khác nhau phù hợp với giá thành bán ra. Đến với Hợp Nhất bạn sẽ được tham khảo những dây cáp khác nhau chẳng hạn như loại dây cáp mạng Cat 5e, dây cáp mạng Cat6, những cáp mạng này rất linh hoạt, nhưng cấu tạo, hiệu quả sử dụng và giá thành thì khác nhau.
Thùng cáp mạng AMP Cat5e chính hang



Hình ảnh: Dây cáp mạng AMP CAT5e
Với những loại cáp mạng trên sẽ được phân loại theo cáp có vỏ bọc chống nhiễu và không có vỏ bọc chống nhiễu như cáp mạng Cat 5e UTP, Cat 5e FTP, cáp mạng AMP Cat 6 UTP, Cat 6 FTP cho bạn lựa chọn. Sử dụng dây cáp có vỏ bọc chống nhiễu sẽ an toàn và hiệu quả sử dụng tốt hơn loại cáp không có vỏ bọc nhưng giá cả thì cao hơn.
Tuy nhiên, chúng tôi khuyên bạn nên dùng cáp mạng AMP Cat5e Cat6 chính hãng giải pháp đáp ứng các tiêu chuẩn TIA, 100% thử nghiệm, và được bảo hành 25 năm.
Cáp mạng CAT5 đã được nâng cấp và chủ yếu là thay thế bằng loại cáp mạng AMP CAT5E mà không thay đổi bất cứ điều gì về thể chất trong cáp, nhưng thay vì áp dụng tiêu chuẩn thử nghiệm nghiêm ngặt hơn chính vì thế mà hiệu quả cũng cao hơn rất nhiều.Cáp mạng AMP CAT6 được phát triển từ năm 2002 và loại CAT6A trong năm 2008 đã cung cấp thử nghiệm cho 500 giao Mhz so với CAT6 250 Mhz.Tần số truyền cao hơn loại bỏ nhiễu xuyên âm xa lạ (AXT) mà cho phép tầm bắn xa hơn, đường truyền ổn định và tốc độ nhanh hơn.
Vì sao nên sử dụng dây cáp mạng AMP
Nếu chúng ta đã và đang sử dụng cáp mạng AMP đều sẽ biết tác dụng chính của loại cáp này, các loại cáp mạng AMP thường được sử dụng để kết nối modem với một router và để kết nối router tới một máy tính hay kết nối một hệ thống mạng với thiết bị máy tính của bạn.
Việc sử dụng dây cáp mạng AMP này bạn sẽ tiết kiệm được chi phí sử dụng mà tăng sự linh hoạt sử dụng mạng đáng kể, mở rộng và phát triển mạng của bạn mà tốc độ đường truyển vô cùng ổn định. Bên cạnh đó, giảm thiểu thời gian chết hay mạng lỗi và tăng hiệu quả làm việc hơn, sử dụng dây cáp này sẽ đơn giản hóa việc khắc phục sự cố, khắc phục nhanh hơn và an toàn hơn.
Nhanh tay sở hữu ngay sản phẩm dây cáp AMP được cung cấp tại Hợp Nhất, sản phẩm thông minh bảo đảm được chất lượng cho công trình hoặc hệ thống mạng từ tốc độ truyền dẫn, sự an toàn. Sử dụng dây cáp AMP chính hãng để giảm thiểu thay thế, sửa chữa, mất thời gian và tiền bạc mà gặp phải sản phẩm không tốt, kém chất lượng. Hãy là người tiêu dùng thông minh, lựa chọn sản phẩm chính hãng tại hệ thống của chúng tôi để được đảm bảo về giá cả và chất lượng.
Thùng cáp mạng AMP cát 6 chĩnh hãng
Hình ảnh: Cáp mạng AMP CAT6 chính hãng
Trên thị trường hiện nay có vô vàn các loại cáp khác nhau, mỗi loại có những tính năng, ưu và nhược điểm riêng, bạn cần phải thật tinh ý thì mới có thể chọn được loại cáp mạng phù hợp với nhu cầu sử dụng. Sau đây xin giới thiệu đến

Cáp mạng Commscope Cat5e

Cáp mạng Commscope Cat5e UTP có cấu trúc 4 cặp dây xoắn đôi được bao bọc bởi lớp vỏ nhựa chất lượng cao, chắc chắn, được dùng chủ yếu trong các hệ thống mạng Lan, ngoài ra còn được sử dụng vào các mục đích khác như truyền tải các tín hiệu điện có nguồn điện nhỏ, truyền tải tín hiệu video, audio. Dây mạng Commscope Cat5e UTP P/N: 6-219590-2 đã có mặt trên thị trường Việt Nam từ khá lâu và xây dựng được tên tuổi, thương hiệu khá uy tín. Các sản phẩm của Commscope được đánh giá chất lượng cao và được kiểm định, chứng nhận hợp chuẩn quốc tế. Các tiêu chuẩn đáp ứng bao gồm: TIA/EIA 568-B.2 và ISO/IEC 11801 Class D
Nap muc may in Dòng máy in HP DeskJet GT mới cho phép in ấn chất lượng, Bên cạnh đó, dòng máy in không dây HP DeskJet GT 5820 All-in-One cho phép người dùng trong văn phòng dễ dàng kết nối thông qua điện thoại thông minh và máy tính bảng. Khách hàng có thể cài đặt máy in một cách nhanh chóng và dễ dàng bằng thiết
Dich vu SEO TPHCM Google sẽ cho bạn 9/10 điểm nếu website của bạn, Đối với những công cụ tìm kiếm, chúng phải crawl cả một trung tâm các trang web, thì link là những con đường giữa các trang. Sử dụng các phép phân

- Đặc tính suy hao tại bước sóng 1550 nm

Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng với bán kính vòng quấn là37,5 mm đo tại bước sóng 1550 nm : < 1dB.

- Hệ số tán sắc của sợi

Chỉ tiêu về hệ số tán sắc mode phân cực của sợi : ≤ 0,20ps/ km1/2

Ứng suất (lực căng) phá hủy sợi :≥ 0,69 GPa

Công dụng
- Cáp được treo bằng dây thép bện chịu lực ( dây treo gia cường)
- Loại cáp này đặc biệt thích hợp cho những tuyến cáp quang có dung lượng sợi ít (<=30)
Cấu trúc của cáp
- Số sợi: 04 sợi quang Single Mode (SMF)
- Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm
- Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm
- Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang làm theo công nghệ ống đệm lỏng
- Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quang phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp)
- Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước
- Dây treo cáp bằng thép bện 7x1mm
- Lớp nhựa PolyEthylene bảo vệ ngoài
- Được sử dụng như cáp treo hình số 8 (FE)
Đặc tính kỹ thuật của cáp quang
Cáp sợi quang loại treo hình số 8 cấu trúc được thiết kế nhằm đáp ứng một cách tốt nhất các yêu cầu kỹ thuật của tiêu chuẩn ITU-T G.652, các chỉ tiêu của IEC, EIA và tiêu chuẩn ngành TCN68-160 1996
- Số sợi: 04 sợi quang Single Mode
- Đường kính cáp: 11.3 x 21.3 mm
- Trọng lượng cáp: 176 kg/km
- Bán kính uốn cong nhỏ nhất: Khi lắp đặt là 300mm và sau khi lắp đặt là 250mm
- Sức bền kéo: Khi lắp đặt là 3500N và sau khi lắp đặt là 2000N
- Sức bền nén (độ suy hao tăng đàn hồi): 4000N/10cm
- Sức chịu va đập (E=10Nm, r =150mm) - (Độ suy hao được trả về như ban đầu): 30 lần va đập
- Khoảng nhiệt độ làm việc: -30 đến +70 độ C
- Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt: -5 đến +50 độ C



Cáp quang singlemode 4FO hay cáp quang treo singlemode 4Fo là loại cáp được sử dụng trong hệ thống truyền tải tín hiệu ở nước ta, với bên trong gồm các lõi cáp được Học bằng thủy tinh sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu vì thế đường truyền rất tốt và ít bị nhiễu, Cáp quang 4fo được sử dụng ở trong nhà ( indoor) hay ngoài trời ( outdoor) đều được vì việc đi dây rất đơn giản và dễ dàng , linh hoạt sử dụng trong mọi công trình khác nhau và bài viết dưới đây mình sẽ cùng các bạn đi tìm hiểu về cáp quang singlemode 4FO để hiểu hơn về thiết bị truyền tải tín hiệu này.
Cấu tạo của cáp quang singlemode 4fo
Cáp quang Singlemode 4FO là loại cáp có đường kính sợi quang là 9/125 um và cáp hoạt động ở những bước sóng 1310 nm , 1550 nm, 1627 nm.

Cáp quang 4fo có cấu trúc ống chặt , ống lỏng và bên trong gồm:
•Lõi sợi quang (Core) : Lõi sợi quang được Học bằng thủy tinh hay thạch anh (silica) và được bổ sung bằng Germanium, có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ, là trung trung tâm
•Lớp vỏ phản xạ (cladding): làm từ thủy tinh hoặc silica pha , là phần vật chất bên ngoài bao bọc phần lõi có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
•Lớp vỏ sơ cấp (Coating): Lớp vỏ sơ cấp bằng nhựa mềm, đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ. Lớp vỏ này bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và không bị trầy xước.
•Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer), đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy nhà sản xuất. có tác dụng bảo vệ phần bên trong không bị hỏng và tránh các tác nhân bên ngoài môi trường xâm nhập vào phần lõi.
Về mặt cấu trúc cáp thuê bao 4fo:
•Sợi quang bọc chặt (được bện xung quanh sợi gia cường trung tâm).
•Sợi gia cường trung tâm (ở giữa cáp).
•Lớp sợi Aramid (Kevlar): các sợi này được bện xung quanh sợi quang bọc chặt để bảo vệ sợi trước các tác động vật lý khi kéo cáp.
•Vỏ cáp quang singlemode 4fo/ core: được Học bằng chất liệu nhựa HDPE có chức năng bảo vệ được lõi cáp khỏi các tác động bên ngoài môi trường hay trong quá trình lắp đặt
Dây treo cáp quang được Học bằng thép mạn có đường kính từ 1mm đến 1,2mm và được bọc bằng lớp vỏ có chất liệu HDPE đảm bảo được độ mềm dẻo khi thi công , dây treo cáp còn có tác dụng là không làm sợi quang bên trong bị căng quá trong khi lắp đặt , thi công.

Đặc tính kỹ thuật cáp quang singlemode 4fo
•Chiều dài tối đa: 5000 M
•Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt: 2700 N
•Lực kéo lớn nhất khi làm việc: 1300 N
•Lực nén lớn nhất khi lắp đặt: 2000N/100mm
•Khả năng chịu va đập: E=10N.m, R=150 mm: 30 lần va đập
•Nhiệt độ bảo quản: — 30 độ đến 60 độ C
•Nhiệt độ khi lắp đặt: -5 độ đến 50 độ C
•Khoảng nhiệt độ khi làm việc: — 30 độ đến 60 độ C
Công dụng của cáp quang SM 4FO/ core



Cáp quang singlemode 4FO, thuê bao FTTH 4FO hay cáp quang treo Singlemode 4FO giá rẻ là loại cáp không có mối hàn nên giúp dây cáp có thể truyền dẫn tín hiệu hình ảnh, âm thanh, video rất nhanh chóng và ổn định ở khoảng cách khá xa, đồng thời hạn chế tối đa suy hao tín hiệu nên thích hợp cho mọi đường truyền mạng như: truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển, mạng cục bộ, hệ thống thông tin nội bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài, ,v,v….và cáp có thể hoạt động được ở những địa hình hiểm trở và khó khăn như: trong các đường cống, treo trên cột điện, chôn dưới đường cống, các hầm mỏ, v,v…

Dây cáp quang 4Fo, 4 sợi, 4 core, 4 lõi hay còn gọi là cáp quang SingleMode (đơn mốt) 4fo. Cáp quang 4Fo có sợi quang G652, G652D. Cáp quang 4 Fo hay là Dây thuê bao quang FTTH 4Fo. Sử dụng trong nhà (indoor), ngoài trời (outdoor / có dây treo chịu lực).

    Dây cáp quang 4 sợi  đường kính sợi quang 9/125um. Cáp quang single mode 4 lõi có bước sóng 1310, 1550, 1627. Cáp quang 4 sợi có cấu trúc ống chặt, ống lỏng. Hãng sản xuất: Postef, Sacom, Telvina, M3, Viettel. Vinacap, VNPT, VinaOFC, TBD, Samitel. Dây cáp quang 4 lõi truyền tín hiệu bằng tia sáng. Nên ít bị suy hao, tốc độ cao, đi xa. Ứng dụng truyền tín hiệu internet, camera, âm thanh. Chuyên phân phối, bán dây cáp quang 4Fo giá rẻ. Cam kết: Giá cáp quang 4 sợi chất lượng.
    
Cáp quang 4fo,dây cáp quang 4fo,cáp quang 4 fo single mode,cáp quang treo 4 fo,cáp quang thuê bao 4fo,cáp quang 4 fo ống lỏng hay còn gọi là cáp quang FTTH 4sợi/ 4 core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt mà nó sở hữu. Cáp được thiết kế với vật liệu hoàn toàn khô, nên cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.Cáp có độ chịu lực cao nhờ việc trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi tổng hợp chịu lực.

Sợi cáp quang Singlemode FTTH nằm bên trong và được bảo vệ bởi ống đệm lỏng nên có thể chống chịu được những tác động khi lắp đặt và môi trường. Khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm được điền đầy bằng hợp chất đặc biệt ngăn ngừa sự thâm nhập của nước.

Cáp quang Singlemode 4 FO có xuất xứ tại Việt Nam , hoạt động trong bước sóng 1310nm và 1550 nm. Có khả năng truyền dẫn dữ liệu nhanh chóng và ổn định.

Hãng sản xuất: Postef, Sacom, Telvina, M3, Viettel. Vinacap, VNPT, VinaOFC, TBD, Samitel.

Sợi quang :

+   Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G652, G.652.D, G655.

+   Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.

Chất làm đầy :

+ Không gây độc hại, không gây ảnh hưởng đến thành phần khác trong cáp cũng như màu của sợi. Có hệ số nở nhiệt bé, đảm bảo không đông cứng ở nhiệt độ thấp. Không cản trở sự di chuyển của sợi quang trong ống đệm.

Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang :

+ Ống đệm lỏng có đường kính trong đủ lớn hơn đường kính bện của sợi quang, ống đệm được hóa màu, có khả năng bảo vệ và làm giảm nguy cơ bị kéo giãn của sợi quang bên trong.

+ Khoảng trống trong ống đệm có chất làm đầy chống ẩm, chống

Cáp mạng Commscope Cat5e Cáp mạng Commscope Cat5e